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BODI YA WATAALAM WA UNUNUZI NA UGAVI 

 

TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 

UTANGAZAJI WA MATOKEO YA MITIHANI YA 28 YA PSPTB 

Dar Es Salaam, Julai 19, 2024. 

Bodi ya Wataalam wa Ununuzi na Ugavi (PSPTB) inapenda kutangaza rasmi 

matokeo ya mitihani ya 28 ya PSPTB iliyofanyika kuanzia 13 Mei hadi 17 Mei, 2024 

katika vituo sita vya mitihani Tanzania bara na Visiwani. 

Jumla ya watahiniwa wapatao 1,280 walisajiliwa ili kufanya mitihani hii ambapo 

watahiniwa 1,197 (93.5%) walifanya mitihani hii ikiwa ni ongezeko la watahiniwa 

ukilinganisha na msimu uliopita ulikuwa na watahinwa 977.  

Taarifa ya matokeo ya mitihani ya 28 ya PSPTB  ni kama ifuatavyo: 

(a) Kati ya watahiniwa 1,280 Jumla ya watahiniwa 551 sawa na 46.0% 

wamefaulu mitihani yao, watahiniwa 632 sawa na 52.8% watarudia baadhi ya 

masomo kuanzia somo moja mpaka masomo matatu kutegemeana na 

masomo idadi ya masomo aliyofeli, na watahiniwa 14 sawa na 1.2% wamefeli 

masomo yote waliyofanya katika ngazi zao. 

(b) Katika masomo 39 waliyopimwa watahiniwa,masomo 24 yalifanywa vizuri, 07 

yalifanywa kwa wastani na masomo 08 yalikuwa chini ya wastani;  

(c) Kwa ujumla watahiniwa wa kike walifanya vizuri ukilinganisha na watahiniwa 

wa kiume. Katika ufaulu wa jumla watahiniwa wawili wakike wakiibuka 

watahiniwa bora katika ngazi za mitihani za Graduate Professional I, na 

CPSP. 
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Mikakati ya PSPTB kwa siku za mbele 

(a) Kuendelea kuimarisha na kusimamia ubora wa mafunzo yanayotolewa na 

vituo vya kuwaandaa watahiniwa – review centers 

(b) Kuendelea kuimarisha mahusiano ya kitaaluma na Taasisi za elimu ya Juu na 

Kati ili kuongeza ubora na ufaulu katrika mitihani ya PSPTB, 

(c) Kuendelea kuhimiza na kusimamia uanzishwaji na uendeshaji wa mafunzo 

kwa kutumia fursa ya nyezo za mitandao zilizopo.  

(d) Kuendelea kufanya ziara za kimafunzo vyuoni na katika vito vya mafunzo 

vilivyosajiliwa na PSPTB ili kuhamasisha usomaji wenye tija kwa ajili ya 

utendaji mzuri katika mitihani ya PSPTB, 

(e) Kuendelea kutembelea vyuo mbalimbali vinavyofundisha taaluma ya Ununuzi, 

Ugavi, Usafirishaji , kushiriki maonesho mbalimbali yakiwemo ya kitaaluma na 

kutoa aelimu ya umuhimu wa kufanya mitihani ya PSPTB. 
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